Cầu MB - MAICA - ĐÓN ANH EM VÀO BỜ - PHẦN 2 - 15 ĐẾN 18 THÁNG 10 NĂM 2020 | Page 77 | Tập Đoàn Giải Mã Số Học | Cao Thủ Chốt Số | Soi Cầu XSMB

Cầu MB MAICA - ĐÓN ANH EM VÀO BỜ - PHẦN 2 - 15 ĐẾN 18 THÁNG 10 NĂM 2020

• Thread starter MaiCa
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
the h em muốn a nói về cai j, a sẽ kể??? h đang có hứng đây
Em muốn nghe a kể chuyện, hoặc ace kể chuyện vì ai ở đây, vào đây k chỉ là vì đam mê, mỗi người có một lý do, một hay nhiều nỗi khổ riêng mà để nói ra ở ngoài em tin là nhiều người không nói được, không biết chia sẻ cùng ai, tự gặm nhấm nỗi buồn... giờ vào đây, chúng ta hãy chia sẻ những gì chúng ta đang chịu đựng, có thể k ai giúp được mình, nhưng ít ra có người lắng nghe, có người đồng cảm mình sẽ thoải mái hơn chút!

Comment
A kể lại những kỉ niệm, những khó khăn đã tôi luyện nên con người anh ngày hôm nay, và anh trải qua nó như thế nào, vợ con, gđ a những lúc a nv thì đối diện với họ ra sao?
à, a la người kiếm ra tiền từ bé, 5 tuổi anh đã đi ra chợ với bố rồi, sang đi học thì chiều ra chợ, trông hang cho bố ngủ chưa hoạc về nha ăn cơm, a ngồi may mò và nghich nhợm, nếu có khác thi nhờ gười bên cạnh sang bán, vi mình la tre con họ sẽ ko tin tưởng, lam ban j a xin dc ko tiết lộ owr đây, vi a nói ra nếu là người biêt a họ sẽ đoan dc anh là MAICA, SAU NHIỀU LẦN. PHÁ ĐỒ MAY MÓC THI A CŨNG LÀM DC SAU 1 THOI GIAN,
rồi hàng ngày anh cư vậy, nếu có khách làm mông má lam cuc thanh mới hay tân trang, nghề đó hot nhất thoi bây h, khoang năm 1988, lúc đó a 6 tuổi, cứ đến zịp tết a lam ko hết việc, mỗi 1 ngày a kiếm dc 300 đến 350k thoi bấy h, to lắm em nhé, mấy chỉ vàng đó, vì a nhớ năm 1997 350k = 1 chi vàng
mà cả 1 tháng giap tết đã kiếm dc bao nhiêu cây v rồi, đó la 1 giai đoạn nhé.

Comment
à, a la người kiếm ra tiền từ bé, 5 tuổi anh đã đi ra chợ với bố rồi, sang đi học thì chiều ra chợ, trông hang cho bố ngủ chưa hoạc về nha ăn cơm, a ngồi may mò và nghich nhợm, nếu có khác thi nhờ gười bên cạnh sang bán, vi mình la tre con họ sẽ ko tin tưởng, lam ban j a xin dc ko tiết lộ owr đây, vi a nói ra nếu là người biêt a họ sẽ đoan dc anh là MAICA, SAU NHIỀU LẦN. PHÁ ĐỒ MAY MÓC THI A CŨNG LÀM DC SAU 1 THOI GIAN,
rồi hàng ngày anh cư vậy, nếu có khách làm mông má lam cuc thanh mới hay tân trang, nghề đó hot nhất thoi bây h, khoang năm 1988, lúc đó a 6 tuổi, cứ đến zịp tết a lam ko hết việc, mỗi 1 ngày a kiếm dc 300 đến 350k thoi bấy h, to lắm em nhé, mấy chỉ vàng đó, vì a nhớ năm 1997 350k = 1 chi vàng
A cứ kể tiếp đi, hấp dẫn quá! Coi như đây là nơi anh hồi ức lại những kí ức tuổi thơ của anh, là cuốn nhật kí của anh, mỗi lúc a buồn bực hay chán nản chuyện gì thì ngồi đọc và hòii tưởng lại, nở một nụ cười r thoải mái hơn thôi :)

Comment
Anh ở bên đó có nóng như miền bắc mình ko. e nghe nói bên đó nóng lắm. MB mình đang rét rui a ak

Comment
Bác hơn e 1 tuổi , thời kỳ khó khăn chung của cả nước

Comment
Em muốn nghe a kể chuyện, hoặc ace kể chuyện vì ai ở đây, vào đây k chỉ là vì đam mê, mỗi người có một lý do, một hay nhiều nỗi khổ riêng mà để nói ra ở ngoài em tin là nhiều người không nói được, không biết chia sẻ cùng ai, tự gặm nhấm nỗi buồn... giờ vào đây, chúng ta hãy chia sẻ những gì chúng ta đang chịu đựng, có thể k ai giúp được mình, nhưng ít ra có người lắng nghe, có người đồng cảm mình sẽ thoải mái hơn chút!
qua chuyên năm 1988 đến 1993 bố a cho a trai a cai cửa hàng đó và đi theo đam me mới, cung là nghè cực cao sang và hót, ong tự học 1 năm và mày mò rồi ra kiêm tiền, mỗi khi ông đi vắng a lại lấy may ra nghịch va biêt sư dụng, vi đa nhìn thấy ko sử dụng rồi, 2 năm sau ông đi mn choi 1 tháng, ở nha có người cần đén viecj đó, a nhận và đi làm, rồi tự a về hoạn thiện tat cả trong 3 ngày a kiêm dc 400k thương đương hon 1 chi vang, hôi đó 1 chỉ vàng là 350k j đó, năm 1997, anhe van có ảnh nguoi ta chụp anh làm viẹc năm đó h vãn còn giũ. bố a về ngac nhiên khi xem lại sản phảm của a, và cười, chưa bao h bố a khen anh lam tốt hay giỏi cả, chi cuoi va âm thầm thôi, ông chi khen khi a ko có đó, khen vơi nguoi khác hay vơi me anh, từ đo ông đi lam đâu cung đua anh đí, 2 bô con thay nhau làm việc, và vừa học vua lam nâng cao tay nghề, từ đó cứ có viecj la a đi trước đên nha họ, rôi bố anh đến sau, haoc ngược lại cư thê thay đổi, sau sắp thêm thiết bị nữa vi a lam dc mà lại đong khác. a tư 1 mình chiên dấu, môi 1 lân như vậy mât 2 buoir làm, công dc 350 k thì ông cho anh 50k, tiêu j thi tiêu, muôn lam j thi làm. cứ 3 ngay a có 50 k vao nhung năm 97, 50k có thể bao cả đám bạn bè sả láng cả ngày. a có bao nhiêu bao hết bạn, thoi đó a dã có xe máy riêng rồi, ai ai cung phai mơ uoc dc như ae nhà anh, và cai nghề nhà anh, và dc như anh, nhà a khá nhất trong họ hàng, a thì tien nhiều toàn quân ao đẹp, anh e trong họ chị mong dc quần áo anh thải lại thôi. ban thân a giup cac anh em nhà a rat nhiều dạy nghề cho, bao ban giúp đơ hết, sau cho đến năm 2002 a quen vợ a bây h, đến năm 2005 thi cưới, nhẽ ra cưới rat lâu truoc đó rồi nhung bị cô j chú bac ghàn vì con trẻ quá, vì nghi rang minh có nghe có nhiều tiền muôn lây vợ cho yên bề, truoc đó năm 2020 đa đòi lây vơ 1 lân rồi, truocs khi lây vợ yêu vài cô rồi.sau khi lấy thì lam dc bao nhiêu thi dc cầm hết, lấy vợ xong cung la thời a huy hoang nhất của cuộc đời, mỗi 1 ngày làm dc tầm 2,dến 3 chỉ vàng, mỗi ngay mua 1 chỉ, kiêm nhiêu hownn cung mua 1 chỉ mà it hon cung mua 1 chỉ, suot 1 năm như thế vang anh có vài ca, ca múc gạo ngày xưa ý, tinh băng k chứ ko tính = chỉ nữa, tức la thuong đương 1 ca vàng = 1kg ý. tiếng tăm anh càng ngày càng vang xa, tat cả các ae họ hàng a dào tạo cho để lam cho anh, sau 1 năm lây vợ a mở dc 1 của hàng hót nhất thòi bây h là của hàng bán đt. để hướng cho vợ bán. con a chay cả 2 nghề, rồi 1 ngày đẹp trời có anh bạn giới thiệu đén gặp anh đồng nát kakaka. a ghet cay ghet đắng cai trò cơ bạc, a bảo tao thua tiền, tao cần j phai chơi, của hang anh có máy tính, nha nó ko có, no hay ra nhờ để chát yahoo thoi đó, và lên nhóm để đánh theo 1 người, tên là KIM CHỈ NAM thời đó, rta gioi có tiếng thoi đó, cung như các cao thủ ngày nay vậy, thì thấy nó ăn cung đêu, dc suốt, thoi đó chi đanh 2d thôi, choi tâm 30 số trở về, nuôi 1 tuần, tuan cứ chén 3,4 lần.
Thấy vậy cung to mò ham, và thử, thử thi lại dc suốt, 2 thang chia tiền suốt ngày, xong rồi ngấm, đanh to vẫn dc thơi gian, và cung vào 1 này trời đẹp bác KCM ko thấy bác ây lên mạng nữa, mong hang tháng cung ko thay đâu, và rồi từ đó thằng bé tự soi tự bắt, đánh cả lô đề và xiên, 1 ngày a đánh tầm 50 con x2 50x3, 50x4, tụ ghép - tay, mỗi này đanh hết 100 tr, có lân lên dc 2 tỉ, và rồi cung đỏi nón ra đi hết, đanh thoi đâu chủ thu 80 ăn 70, sau thi xuông 76, nguoi chủ đề đó chi ban cho a thôi cung mua dc đât xay dc nhà.
dòng ra 1 năm troi cứ thế tiên đi tien lại nguoi chủ đã dc bao nhiêu tiên phế rồi, khi chính thưc a nổ la lúc đó mất 6 tỉ, cả tiên vốn của anh lân vay, bao nhiêu hang hoa ra đí dan dàn, sau vụ đó nha a chi nói va khuyên bỏ thôi, chứ lam j dc anh, a vân còn trẻ và nghe của anh vẫn hái dc ra tiền.
Vợ thì cung khuyên và buồn thôi, lam lại túc tắc rôi đến 2011 tưc là sau 2 năm cung trả hết nợ ngoài tâm 2 tỉ. sau đó đén 2012 a nghi bán hàng chi tập trung vào nghe cũ, và từ bỏ dc cho đến 2014 gặp 1 chân dài la đại gia, qua 1 lân gạp họ đã kết anh, qua lại vài lần rồi ko cưỡng lại dc, cai j đên sẽ đến, 2 đưa suốt ngày bên nhau 1 thời gian thì anh phat hiện ra là người này ôm bảng la chủ đề, a hỏi thì chối sau cung nhận, bao anh răng em đi lên từ cai nghể này, tat cả nhung j em có là tiên từ đây, a bảo bo đi, cai nghè nay ko có hậu đâu, nhung họ ko nghe, và bảo h ko lam j khác dc, a bảo dc đã thế a đi lây bang về, nhân bàng về cho mà làm, sau đó tháy họ lam cung tot và bảo anh lam chung, họ bỏ vốn, nếu thua hết 500 tr thi cả 2 nghi, con ko cứ làm, rồi anh lại ngấm lân 2, trong thoi gian làm cu hom dc hôm thua dc khgoang 6 tháng thì a chết qua a nghỉ, ko chung nhau nữa nhung vân choi nhau số, lại chết tiếp, nhung muốn gỡ và chiến thuat thay đổi, a mượn sổ đỏ cua ông bà a căm ngân hàng, sau khi vay dc 300 thì trụ dc 3 thang lại hết,......
tiép theo thi tin sau nhé ko dai quá cho em đọc đi đã ko chờ lâu.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Comment
qua chuyên năm 1988 đến 1993 bố a cho a trai a cai cửa hàng đó và đi theo đam me mới, cung là nghè cực cao sang và hót, ong tự học 1 năm và mày mò rồi ra kiêm tiền, mỗi khi ông đi vắng a lại lấy may ra nghịch va biêt sư dụng, vi đa nhìn thấy ko sử dụng rồi, 2 năm sau ông đi mn choi 1 tháng, ở nha có người cần đén viecj đó, a nhận và đi làm, rồi tự a về hoạn thiện tat cả trong 3 ngày a kiêm dc 400k thương đương hon 1 chi vang, hôi đó 1 chỉ vàng là 350k j đó, năm 1997, anhe van có ảnh nguoi ta chụp anh làm viẹc năm đó h vãn còn giũ. bố a về ngac nhiên khi xem lại sản phảm của a, và cười, chưa bao h bố a khen anh lam tốt hay giỏi cả, chi cuoi va âm thầm thôi, ông chi khen khi a ko có đó, khen vơi nguoi khác hay vơi me anh, từ đo ông đi lam đâu cung đua anh đí, 2 bô con thay nhau làm việc, và vừa học vua lam nâng cao tay nghề, từ đó cứ có viecj la a đi trước đên nha họ, rôi bố anh đến sau, haoc ngược lại cư thê thay đổi, sau sắp thêm thiết bị nữa vi a lam dc mà lại đong khác. a tư 1 mình chiên dấu, môi 1 lân như vậy mât 2 buoir làm, công dc 350 k thì ông cho anh 50k, tiêu j thi tiêu, muôn lam j thi làm. cứ 3 ngay a có 50 k vao nhung năm 97 50 cả có thể bao cả đám bạn bè sả láng cả ngày. a có bao nhiêu bao hết bạn, thoi đó a dã có xe máy riêng rồi, ai ai cung phai mơ uoc dc như ae nhà anh, và cai nghề nhà anh, và dc như anh, nhà a khá nhất trong họ hàng, a thì tien nhiều toàn quân ao đẹp, anh e trong họ chị mong dc quần áo anh thải lại thôi. ban thân a giup cac anh em nhà a rat nhiều dạy nghề cho, bao ban giúp đơ hết, sau cho đến năm 2002 a quen vợ a bây h, đến năm 2005 thi cưới, nhẽ ra cưới rat lâu truoc đó rồi nhung bị cô j chú bac ghàn vì cong trẻ quá, vì nghi rang minh có nghe có nhiều tiền muôn lây vợ cho yên bề, truoc đó năm 2020 đa đòi lây vơ 1 lân rồi, truocs khi lây vợ yêu vài cô rồi.sau khi lấy thì lam dc bao nhiêu thi dc cầm hết, lấy vợ xong cung la thời a huy hoang nhất của cuộc đời, mỗi 1 ngày làm dc tầm 2,dến 3 chỉ vàng, mỗi ngay mua 1 chỉ, kiêm nhiêu hownn cung mua 1 chỉ mà it hon cung mua 1 chỉ, suot 1 năm như thế vang anh có vài ca, ca múc gạo ngày xưa ý, tinh băng k chứ ko tính = chỉ nữa, tức la thuong đương 1 ca vàng = 1kg ý. tiếng tăm anh càng ngày càng vang xa, tat cả các ae họ hàng a dào tạo cho để lam cho anh, sau 1 năm lây vợ a mở dc 1 của hàng hót nhất thòi bây h là của hàng bán đt. để hướng cho vợ bán. con a chay cả 2 nghề, rồi 1 ngày đẹp trời có anh bạn giới thiệu đén gặp anh đồng nát kakaka. a ghet cay ghet đắng cai trò cơ bạc, a bảo tao thua tiền, tao cần j phai chơi, của hang anh có máy tính, nha nó ko có, no hay ra nhờ để chát yahoo thoi đó, và lên nhóm để đánh theo 1 người, tên là KIM CHỈ NAM thời đó, rta gioi có tiếng thoi đó, cung như các cao thủ ngày nay vậy, thì thấy nó ăn cung đêu, dc suốt, thoi đó chi đanh 2d thôi, choi tâm 30 số trở về, nuôi 1 tuần, tuan cứ chén 3,4 lần.
Thấy vậy cung to mò ham, và thử, thử thi lại dc suốt, 2 thang chia tiền suốt ngày, xong rồi ngấm, đanh to vẫn dc thơi gian, và cung vào 1 này trời đẹp bác KCM ko thấy bác ây lên mạng nữa, mong hang tháng cung ko thay đâu, và rồi từ đó thằng bé tự soi tự bắt, đánh cả lô đề và xiên, 1 ngày a đánh tầm 50 con x2 50x3, 50x4, tụ ghép - tay, mỗi này đanh hết 100 tr, có lân lên dc 2 tỉ, và rồi cung đỏi nón ra đi hết, đanh thoi đâu chủ thu 80 ăn 70, sau thi xuông 76, nguoi chủ đề đó chi ban cho a thôi cung mua dc đât xay dc nhà.
dòng ra 1 năm troi cứ thế tiên đi tien lại nguoi chủ đã dc bao nhiêu tiên phế rồi, khi chính thưc a nổ la lúc đó mất 6 tỉ, cả tiên vốn của anh lân vay, bao nhiêu hang hoa ra đí dan dàn, sau vụ đó nha a chi nói va khuyên bỏ thôi, chứ lam j dc anh, a vân còn trẻ và nghe của anh vẫn hái dc ra tiền.
Vợ thì cung khuyên và buồn thôi, lam lại túc tắc rôi đến 2011 tưc là sau 2 năm cung trả hết nợ ngoài tâm 2 tỉ. sau đó đén 2012 a nghi bán hàng chi tập trung vào nghe cũ, và từ bỏ dc cho đến 2014 gặp 1 chân dài la đại gia, qua 1 lân gạp họ đã kết anh, qua lại vài lần rồi ko cung lại dc, cai j đên sẽ đến, 2 đưa suốt ngày bên nhau 1 thời gian thì anh phat hiện ra là người này ôm bảng la chủ đề, a hỏi thì chối sau cung nhận, bao anh răng em đi lên từ cai nghể này, tat cả nhung j em có là tiên từ đây, a bảo bo đi, cai nghè nay ko có hậu đâu, nhung họ ko nghe, và bảo h ko lam j khác dc, a bảo dc đã thế a đi lây bang về, nhân bàng về cho mà làm, sau đó tháy họ lam cung tot và bảo anh lam chung, họ bỏ vốn, nếu thua hết 500 tr thi cả 2 nghi, con ko cứ làm, rồi anh lại ngấm lân 2, trong thoi gian làm cu hom dc hôm thua dc khgoang 6 tháng thì a chết qua a nghỉ, ko chung nhau nữa nhung vân choi nhau số, lại chết tiếp, nhung muốn gỡ và chiến thuat thay đổi, a mượn sổ đỏ cua ông bà a căm ngân hàng, sau khi vay dc 300 thì trụ dc 3 thang lại hết,......
tiép theo thi tin sau nhé ko dai quá cho em đọc đi đã ko chờ lâu.
Bác thua nhiều như vậy mà dc như ngày hôm nay quả là kỳ tích. E hiện tại nợ 400tr mà đang mất phương hướng rồi đây.

Comment
Bác thua nhiều như vậy mà dc như ngày hôm nay quả là kỳ tích. E hiện tại nợ 400tr mà đang mất phương hướng rồi đây.
400 chi bằng 4 tháng lãi của anh thoii, a nơ trong nợ ngoài, dc cai a kiếm tièn tót nên a trả laic dc, a giu dc danh dự cho đen phut cuói thi nổ, ko con khả năng kiếm để trư nữa thì miiws bại lõi mọi chuyện. Sau đó vao thoi gian khổ cục lắm.lang thang 1mm ở nhà bạn bè và họ hàng để chốn nợ

Comment
H mat roi em à, chác vào hè cung rat nóng, tôi đén phai măc áo khoác đó
Em cứ tưởng a vừa ôn lại Kỷ Niệm lên xúc động vì mãi ko thấy a lên sóng. Chắc đến giờ a làm việc rùi . E chúc anh có sk tốt và tìm ra loại pháo cối hạng nặng để a Đồng ko thể né đc a nhé

Comment
Em cứ tưởng a vừa ôn lại Kỷ Niệm lên xúc động vì mãi ko thấy a lên sóng. Chắc đến giờ a làm việc rùi . E chúc anh có sk tốt và tìm ra loại pháo cối hạng nặng để a Đồng ko thể né đc a nhé
kakaka do viet dai quá, cung săp đến lúc bảo trì của diễn đan rồi, a lam viec đây, mai ranh lại chia tiếp nhé, chúc ae ngủ ngon

Comment
khi anh khó mấy nợ mấy ko chưa 1 lần anh khóc đâu, anh chỉ khóc khi cảm động 1 ai đó nói hay nói tình cảm lam ly thôi, hay nhìn nhung nguoi vi anh mà khổ a se chảy nc mắt dc, chứ ngoai ra chang có j có thể khiến anh chảy dc nc cả, h có thua hết a lại làm lại, chứ khcos và đau khổ có giai quyet dc đâu, có lây lại dc tiên đâu, đúng ko em nhỉ????

Comment
khi anh khó mấy nợ mấy ko chưa 1 lần anh khóc đâu, anh chỉ khóc khi cảm động 1 ai đó nói hay nói tình cảm lam ly thôi, hay nhìn nhung nguoi vi anh mà khổ a se chảy nc mắt dc, chứ ngoai ra chang có j có thể khiến anh chảy dc nc cả, h có thua hết a lại làm lại, chứ khcos và đau khổ có giai quyet dc đâu, có lây lại dc tiên đâu, đúng ko em nhỉ????
tiền từ đôi bàn tay và trí oc mình mà ra mà, het lại có, mó lại thấy kakaka

Comment
Đúng là tâm trạng của tôi đấy Nguyễn 586 ạ ! Cảm ơn bạn , đã nói giúp nỗi buồn thầm kín của mọi người !

Comment
tiền từ đôi bàn tay và trí oc mình mà ra mà, het lại có, mó lại thấy kakaka
MAICA của bác ! Đúng là tuyệt vời ! Tuổi trẻ tài cao ! Bác đọc hết những chia sẻ của cháu với ace Bác thấy là mình đã ko nhầm khi Không dưng mà tự nhiên mới gặp mà lại yêu quý cháu đến thế !

Comment
MAICA của bác ! Đúng là tuyệt vời ! Tuổi trẻ tài cao ! Bác đọc hết những chia sẻ của cháu với ace Bác thấy là mình đã ko nhầm khi Không dưng mà tự nhiên mới gặp mà lại yêu quý cháu đến thế !
dạ cháu cám ơn bác, hôm nay bác thức mộn vậy ạ????? chắc mai bác được nghỉ ở nhà phải ko Ạ?????

Comment
Thì e vẫn bảo chị hơn e trả mấy tuổi mà . Lại được 20k 2d chị ạ . Số e nhọ ko ăn được 4d với ko có duyên ăn to chị ạ . Hôm qua e ghép 7 càng rồi 4 càng dàn 3d ,4d vào bộ 02,03 gãy nay lại ghép 7 càng ,4 càng dàn 3d, 4d vào bộ 91,92 lại bị nó chơi bẩn cho gãy càng . Chứ ko chắc nó nát sủ với e
nói thê thôi, cứ ở đay vơi ae cho lành, lên top thì ap lục lắm, a nói thật 1 mình a chơi ko vân đề j đâu, con a đưa lên đây ae choi mà ko dc thi ap lực vô cùng, nhiều cái trai chiều lắm, dc thi ko sao gãy cho 4 hôm thi ko biết chui vào đâu, nhât là h lại dc nhiêu ae tin tưởng thế này
Hôm qua đang nói chuyện với anh và các ae thì em ngủ quên mất teo?
Ko sao đâu anh các ct có khi củng gãy thông vài ngày chuyện bt mà. Nếu có anh cứ đăng ký dự thi đi ạ ít nhất để mình đc trải nghiệm, với lại làm gì dù là việc nhỏ nhất thì củng phải có đích hướng đến để khẳng định sự thành công. Mà lô đề là sự nghiệp cả cuộc đời anh đã dành nhiều thời gian, công sức, tiền của, đôi khi còn phải đánh đổi cả những thứ quan trọng để nghiên cứu nó. Em nói có phần long trọng tí nghe có vẻ sến nhưng mà thật đó anh. Em ko quan niệm lô đề chỉ có chơi đâu, mà nó là cả sự nghiên cứu thì mới chơi thành công đc. Nên anh cứ dự thi đi em ủng hộ anh ah???

Comment
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.